Headlines News :
Home » , » Phí Thừa phát lại xác minh điều kiện thi hành án là bao nhiêu?

Phí Thừa phát lại xác minh điều kiện thi hành án là bao nhiêu?

Đăng bởi: Đức Hoài vào ngày Thứ Sáu, 14 tháng 11, 2014 lúc 21:53

(Thừa phát lại 24h)-Phí xác minh điều kiện thi hành án ở Văn phòng Thừa phát lại được thực hiện như sau:
- Chi phí xác minh điều kiện thi hành án của Thừa phát lại phải được ghi nhận trong hợp đồng giữa văn phòng Thừa phát lại và người yêu cầu.
- Chi phí xác minh điều kiện thi hành án do người yêu cầu và văn phòng Thừa phát lại thỏa thuận theo công việc thực hiện hoặc theo giờ làm việc. Chi phí này phải nằm trong khung phí xác minh điều kiện thi hành án do Văn phòng Thừa phát lại quy định và niêm yết công khai.
- Văn phòng Thừa phát lại và người yêu cầu có thể thỏa thuận thêm về các khoản chi phí thực tế phát sinh gồm: chi phí đi lại; phí dịch vụ cho các cơ quan cung cấp thông tin nếu có; tiền bồi dưỡng người làm chứng, người tham gia hoặc chi phí khác nếu có.

- Trong trường hợp Văn phòng Thừa phát lại tổ chức thi hành án mà phải tiến hành xác minh thì chi phí xác minh do Thừa phát lại và người yêu cầu thỏa thuận theo quy định tại khoản 1 Điều này hoặc được tính vào chi phí thi hành án dân sự quy định tại Điều 17 của Thông tư này
Hình minh họa
Căn cứ pháp lý: 
Đức Hoài (Văn phòng Thừa phát lại Quận Thủ Đức)
Vui lòng liên hệ để được hỗ trợ: 0906 311 132

Tác giả bài viết: Thừa phát lại Nguyễn Tiến Pháp(Trưởng VP Thừa phát lại Quận Thủ Đức)
Tổng đài giải đáp, hỗ trợ về Thừa phát lại miễn phí trên toàn quốc: 01234 112 115 -
Nhập Email để nhận tin Thừa phát lại mỗi ngày:

Đưa tin Thừa phát lại cả nước 24/24h

Share this article :

0 nhận xét:

Bình luận về bài viết

Chia sẻ đến mọi người

Tìm kiếm trên trang này

Địa chỉ tòa soạn

 
Hỗ trợ nhanh nhất: Facebook | Twitter | Email
Phát triển bởi: Ðức Hoài
Copyright © 2009. Vi bằng Thừa Phát Lại - Thoải mái chia sẻ mà không cần dẫn nguồn!